ไปถอนฟันคุดมาแล้วเสียวฟัน

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากังวลใจมากๆ เพราะเป็นคนที่ชอบกิน กลัวฟันเป็นอะไรไปแล้วจะไม่ได้กินอะไรที่อยากกินอีก 😭

เริ่มจากตอนแรก อยู่ดีๆมีอาการปวดฟันค่ะ ซี่ในสุดขวา จากนั้นจึงลองส่องกระจกดู เจอฟันคุด ที่ออกแบบทิ่มกระพุ้งแก้ม
จากนั้นจึงรอเวลาไปหาหมอ แล้วถอนค่ะ ตอนนี้ถอนมาได้วันที่4แล้วค่ะ (ถอนวันพฤหัส ที่3) ตอนนี้ยังปวดๆอยู่เลยค่ะ 
อีกอย่าง มีอาการเสียวฟันข้างซ้ายเหมือนกัน (คนละซี่เกือบๆฟันหน้า) พอลองไปจับดู ปรากฎว่าโยกค่ะ ทั้งแถบที่ถอนเลย โยก
ตอนนี้เคี้ยวข้าวได้แค่ข้างเดียวค่ะ กังวลจริงๆ อย่าไล่เรากลับไปพบแพทย์เลยนะคะ หลอนมากตอนนี้ กลัวไปหมดเลย
ก่อนจะไปถอนฟัน ก็ต้องรอพฤหัสเพราะหมอโรงบาลรัฐมาวันนั้น เรานอนไม่หลับทุกวันเลยค่ะ กลัวมากจริงๆ รู้สึกแย่มาก 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่