ปจด.ผิดปกติ

สวัสดีค่ะ มีข้อสงสัยอยากจะถามผู้หญิง เรสทานยาคุมกำเนิดแบบ 21 เม็ด แล้วหลังจากหมดยาคุมอีก 3-4 วัน ปจด. จะมา คือเมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 62 มีประจำเดือนวันแรก (เราคิดว่าน่าจะเป็น ปจด . นะ) แต่เหมือนตกขาวสีน้ำตาลเข้ม มากกว่า แล้วเดือนกันยายน 62 ปจด.ก็ไม่มาเลยทั้งเดือน (เมื่อ ปจด.ไม่มาเราเลยไม่กล้าทานยาคุมแผงใหม่) และวันที่ 23/9/62 หมอสูตินัดตรวจ ปัสวะะ/อัลตร้าซาว ตรวจแล้วแต่ไม่ตั้งครรภ์  และหมอก็แนะนำให้ทานยาคุมกำเนิดแผง(และมีเพศสัมพันธ์กับแฟนด้วยไม่ได้ป้องกันค่ะ)ใหม่ได้เลย พอวันนี้ วันที่ 6/10/62 อยู่ในระหว่างทานยาคุมกำเนิด ก็มีตกขาวออกสีน้ำตาล มาอีก เวลาเข้าห้องน้ำเอาทิชชูเช็ด จะติดมาตลอดเลย แล้วติดกางเกงชั้นในด้วย อยากทราบว่าจะมีอันตรายหรือ ปิดปกติอะไรรึเปล่าค่ะ / จะ ตั้งครรภ์ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่