ปีกนกปรับองศา vs กันโคลง จำเป็นไหม ?

สวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน ขอรบกวนปรึกษาครับ ผมใช้ Ford everest 2.2 โดยได้นำไปเปลี่ยนโช๊คอัพพร้อมสปริงใหม่ เป็นของ Ironman กระบอกขาว สเป็คยก 2 นิ้ว + ยาง 275/60R20 ใช้งานจริงกลับรู้สึกโคลงๆโยกๆซ้ายขวาเวลาเจอพื้นถนนไม่เสมอกัน พวงมาลัยไม่คม ปัญหาคือว่าผมหาข้อมูลเพิ่มเติม บางคนเเนะนำให้ไปใส่กันโคลง Ac power สีส้ม บางคนเเนะนำให้ไปใส่ปีกนกปรับองศา ผมเลยอยากทราบว่า จำเป็นต้องใส่อุปกรณ์สองตัวนี้เพิ่มไหมครับ เเล้วอุปกรณ์สองตัวนี้มันมีหน้าที่ช่วยอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่