เข้า Origin ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า ''ขออภัย เรากำลังพบปัญหาขัดข้องทางเทคนิคบางอย่าง กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง''

มันขึ้นว่า ''ขออภัย เรากำลังพบปัญหาขัดข้องทางเทคนิคบางอย่าง กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง'' ผมลองไปหาในเน็ตมาแล้วครับ ส่วนมากก็บอกว่าให้ไปตั้งค่าที่ Clock and Region ใน control panel แต่ผมเล่นร้านเกมครับ เขาปิดการตั้งค่านี้ไว้ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ทางอื่นมั้ยครับ หรือต้องรอให้ทาง Origin เขาแก้ไข 
ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่