ช่วยหาชื่อเรื่องของการ์ตูนเรื่องนึงหน่อยค่ะ

เมื่อเกือบสิบปีที่แล้ว เราเคยดูการ์ตูนเรื่องนึงค่ะ ชอบมากๆ ตอนนั้นพ่อเราซื้อแผ่นมันมาพร้อมกับเรื่องscoopy doo ค่ะ แต่อีกแผ่นที่เป็นเรื่องนี้เราดันจำชื่อไม่ได้  คือตัวละครหลักของมันเป็นเด็กผู้หญิงที่มัดผมรวบไว้ค่ะ สวมชุดคลุมไหล่ที่คล้ายๆพวกผีดิบ แล้วก็เหมือนจะมีสัตว์ประจำตัวด้วยค่ะ หรือยังไง ไม่แน่ใจ แต่ไตเติ้ลเรื่องในแต่ละตอนคือ เวลาที่น้องใส่ชุดคลุมแบบนั้นแล้ว จะมีฝูงค้างคาวออกมาด้วยค่ะ 
    ช่วยหนูตามหาที ใครพอจะเคยดูบ้าง แอแง 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่