อยากเป็นตำรวจ ทำยังไงดีครับ ขอสาระ!!!

สวัสดีครับ ผมชื่อต๊ะ อายุ21ปี เมื่อตอนเด็กๆ ผมมีความไฝ่ฝันอยากเป็นตำรวจมาก พอโตขึ้นก็ยังอยากเป็นอยู่ แต่ติดอยู่ที่พ่อแม่  ไม่เคยสนับสนุนผมเลย ทำให้ผมหมดโอกาส ปัจจุบันผมเรียนจบแค่ ม.6 และไม่ได้เรียนต่อ เพราะต้องออกมาหาเงินช่วยใช้หนี้ทางบ้าน ตอนนี้ผมทำงานเป็นพนักงานโรงงานแห่งหนึ่ง ในจังหวัดปทุมธานี เข้าเรื่องเลยละกัน คือผมอยากเป็นตำรวจ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย  อยากทราบว่า  ผมจะต้องทำยังไงบ้างหรอครับ  ถึงจะได้เป็นตำรวจ (ยศอะไรก็ได้)​
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่