เป็นตุ่มเม็ดใสๆที่หัวตา ( มีรูป )

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่น่ะค่ะ  คือมีคำถามค่ะ  พอดีว่าตาของลูกชายที่ตาขาวบริเวณหัวตามีตุ่มเม็ดใสๆ  มันจะแดงเรื่อๆเป็นบางครั้ง แต่ถ้าแดงมากเค้าจะเจ็บตาไปหาหมอที่โรงพยาบาลมาสองครั้งแล้ว  ใด้ยาหยอดตามาทุกครั้ง  แต่ยังไม่ใด้ไปหาหมอตาโดยตรงค่ะ มีใครพอจะทราบบ้างค่ะว่าตุ่มเม็ดใสๆที่หัวตาคืออะไร  ขอบคุณค่ะ   จริงๆมีรูปค่ะ  แต่มันอัพไม่ใด้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่