แนะนำกีตาร์สำหรับมือใหม่หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีสนใจอยากจะหัดเล่นกีต้าร์
แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกรุ่นไหนแบบไหนดี ส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ จึงอยากจะขอความกรุณาช่วยแนะนำแนวทางในการเลือกกีต้าร์หน่อยค่ะ
ตอนนี้เล็งๆไว้อยู่2ตัว YAMAHA F310 , GUSTA OM3CE คิดยังไงกับสองรุ่นนี้กันคะ ควรเลือกรุ่นไหน หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณสำหรับการช่วยตอบกระทู้ล่วงหน้าค่ะ🙇‍♀️🙇‍♀️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่