แอร์ Sharp เสียภายใน 3-4 เดือน

ผมได้ทำการซือแอร์ Sharp รุ่นตามภาพและอยากแนะนำว่าอย่าซื้อรุ่นนี้ครับ ผมซื้อมา 3 เครื่องเสียภายใน 3-4 เดือนทั้ง 2 เครื่อง แจ้งซ่อมเครื่องแรกใช้เวลารออะไหล่ แผงวงจร และช่างมาซ่อม 6 เดือน เครื่องที่ 2 คอมเพรสเซอร์เสียรออะไหล่ ตอนนี้ 3 เดือนและไม่รู้ว่าอะไหล่จะมาเมื่อไหร่ และตอนนี้คอมเพรสเซอร์ที่เสียนั้นสนิมขึ้น (J-Tech มากๆ) โทรติมตามอะไหล่และสถานงานซ่อมทุกอาทิตย์พนักงาน ไม่รู้เรื่องบ้าง บอกอะไหล่ไม่มีบ้าง ให้รออะไหล่บ้าง บอกว่าจะติดต่อกลับบ้าง แต่ไม่เคยโทรแจ้งอะไรเลย ไม่ทราบการการบริการของ Sharp Thai ทำไมถึงไร้ประสิทธิภาพเช่นนี้ และผมจะไม่ขอซือผลิตภัณฑ์ Sharp อีกต่อไป
ไม่ทราบว่าใครเคยแก้ปัญหากับ Sharp Thai ได้บ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่