ช่วยแนะนำการออดิชั่น Plus Global Audition ของ Big Hit หน่อยค่ะ

เราอยากไปออดิชั้นของค่ายนี้มากๆๆๆค่ะ พึ่งอายุ14 แต่ว่าเราไม่มีประสบการณ์เลยสักนิดเดียว ไม่มีเลยค่ะ เพราะแบบนี้เลยอยากถามผู้รู้ และ ผู้มีประสบการณ์ค่ะ
เราสมัครทางออนไลน์ต้องกรอกข้อมูล ส่งคลิปและรูปใช่มั้ยล่ะ คำถามคือ
  1 คลิปต้องส่งคลิปแนวไหนคะ คลิปเต้น ร้องเพลง? แล้ว
  2 รูปเป็นรูปแบบไหน รูปที่ถ่ายเซลพี่ปกติ รูปที่ถ่ายแบบมีอินเนอร์ หรือรูปแบบบัตรประจำตัว นร. คะ
  3 ถ้าตอนกรอกข้อมูลเราเลือกตำแหน่งโวคอล ตอนไปออดิชั่นหน้ากรรมการต้องร้องเพลงใช่มั้ย หรือทำตามที่เขาให้โจทย์มา
  4 ออดิชั่นมีกี่รอบ
  5 ตอนไปออดิชั่นเราจะเลือกที่จะแสดงอะไรก็ได้หรือรอให้เขาสั่งว่าให้ทำอะไรคะ
  6 ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง
คือเราเต้นไม่เก่งค่ะแต่แกะพวกท่าอะไรงี้ก็ทำได้แต่ตอนเต้นมันไม่มีอินเนอร์ เอนเนอร์จี  คาริสม่าไม่มี (ไม่สามารถสื่ออารมณ์ออกมาได้ดีพอและไม่มีพลัง)
ส่วนร้องเพลงนี่ เราถือว่าร้องได้ แต่เราทำลูกคอไม่เป็นค่ะ พลังเสียงก็มีแต่ต้องฝึกอีกเยอะ ส่วนหน้าตาก็บ้านๆค่ะ คือเราฟันไม่สวยค่ะ เราต้องจัดฟันให้เสร็จแล้วค่ะไปออดิชั่น หรือว่าไปเป็เด็กฝึกก่อนค่อยจัด เราควรเริ่มยังไงดีคะ ต้องฝึกให้มากๆๆกว่านี้ใช่มั้ยคะ มันยุ่งและยากจริงๆค่ะงื้ออออ จะทำได้มั้ยนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่