กู้สร้างบ้านบนที่ดินของสามี

ตอนนี้คือยื่นกู้สร้างบ้านบนที่ดินของสามี อยู่ที่ จ.นครพนม ส่วนตัวเราเองทำงานอยู่ที่ จ.กำแพงเพชร 
ยื่นกู้โครงการล้านหลังไป ยอด 1 ล้านบาท ไปติดต่อที่สาขากำแพง เตรียมเอกสารเรียบร้อย เซ็นยินยอมเช็คเครดิตบรูโร แล้วทางสาขากำแพงก็ส่งเรื่องไปที่สาขานครพนม เรายื่นไปเมื่อ 23/9/2562 วันนี้โทรไปที่สาขานครพนม เค้าแจ้งมาว่าเอกสารยังไม่ถึง คำถาม....
-หลังจากเอกสารถึงใช้เวลากี่วันถึงทราบผล
เบื้องต้นถามทางสาขานครพนมแล้ว เค้าแจ้งมาว่าต้องดูเอกสาร และเช็คเครดิตก่อน (กลัวต้องขอเอกสารใหม่เพราะเราเตรียมมาตั้งต้นเดือน กันยายน 2562)
***หรือขอคำแนะนำท่านที่เคยยื่นกู้แบบเดียวกันนี้หน่อยค่ะ 
ขอบพระคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ
หลังจากได้รับเอกสารครบถ้วน ประมาณ 30-45 วันจะทราบผลการดำเินการทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปริมาณงานของแต่ละสาขาค่ะ อย่างไรก็ตาม ท่านสามารถแจ่งรายละเอียดชื่อ-นามสกุล หมายเลขโทรศัพท์ และสาขาที่ยื่นกู้มาทางหลังไมค์เพื่อติดตามผลการดำเนินการได้นะคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่