บัตรเดบิท journey k bank กับข้อสงสัยมากมายในหัวเรา

เป็นคนไม่มีเครดิตเลยคิดจะทำบัตรเดบิตไว้ไปใช้ต่างประเทศค่ะ ไปกลางปีหน้าโซนแสกนดิเนเวีย
เดนมาร์ก นอร์เวย์ เยอรมัน ฝรั่งเศส ข้อสงสัยของเรามีดังนี้
1.บัตรเดบิตjourney ใช้ใน miracle lounge ได้ แต่เรามีลูก 5 ขวบไปด้วย เอาติดตามเข้าไปได้ไหมคะ
   หรือต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่ 
2.เห็นโปรโมชั่นสมัครภายในปีนี้ จะได้เพิ่มสิทธิเป็น3 สิทธิ์ เราเปลี่ยนเป็นเอาลูกกับสามีเข้าด้วยแทนได้ไหมคะ
3.บัตรนี้ไม่มีค่าชาร์จ2.5% ทั้งกรณีรูดและกดเงิน แต่จะมีค่าธรรมเนียมกดเงิน100 บาทต่อครั้ง เราเข้าใจถูกไหม
4.ถ้าเราสมัครบัตรเดบิตนี้ เราต้องยกเลิกบัตรปัจจุบันที่ใช้อยู่รึเปล่าคะ และถ้าต้องยกเลิก เราจะกดเงินจากบัตรjourney ตอนที่อยู่ในประเทศไทยได้ไหม
จะเสียค่าธรรมเนียมกดเงินรึเปล่าคะ
5.บัตรเดบิตนี้ เรทอัตราแลกเปลี่ยนเป็นอย่างไรบ้างคะ จะถูกแบบที่เคลมไว้รึเปล่าน้า ใช้ได้ทุกอัตราแลกเปลี่ยนทั่วโลกใช่ไหมคะ
6.ใช้ซื้อของบนเน็ตได้ไหมคะ ใช้จองห้องตั้งแต่ตอนอยู่เมืองไทยเลยได้ใช่ไหมคะ ถ้าเรทในเน็ตมันแปลงเป็นบาทไทยแล้วก็จ่ายได้ใช่ไหมคะ
7.ความปลอดภัยละคะ ถ้ากรณีบัตรหาย คนอื่นแอบเอาไปรูดมันจะเตือนมาในข้อความหรือappไหมคะ
8.คอยเติมเงินเข้าบัญชีเป็นช่วงๆโดยโอนจากบัญชีอื่นมาเข้าบัตรนี้ช่วงระหว่างอยู่ต่างประเทศเพื่อป้องกันความเสียหายกรณีถ้าบัตรหายขึ้นมาจริงๆ มันจะอัพเดทเลยทันทีใช่ไหมคะ 
9.ประกันภัยระหว่างเดินทาง จะดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากที่ไหนคะ รายละเอียดความคุ้มครองอะไรต่างๆ หรือกรมธรรม์อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ อยากเอามาพิจารณาด้วยค่ะ
10.ถ้าได้บัตรมา เราต้องเปิดบัตรหรือโทรไปแอคติเวทก่อนเดินทางไหมคะ เพื่อที่จะนำไปใช้ต่างประเทศได้
ถามเยอะไปไหมคะ แต่เราสงสัยจริงๆ ย่อหน้างงหน่อยเพราะพิมพ์จากมือถือค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่