ชอบอิสลามทั่งที่ครอบครัวเลี้ยงฟาร์มหมู

ผมอายุประมาณ 18 คับเรียนอยู่ ผมเเอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งเป็นอิสลาม อายุเท่ากัน ชอบตั้งเเต่ ม.4 จากนั้น ก็มิรุ่นพี่มาจีบเธอ เเล้วผมก็เเล้วคิดว่า พี่คนนั้นดีมากคับ เเล้วตอนนี้ ม.6 เเล้วคับ เค้าเลิกกัน ผมเลยจะจีบ เเต่ครอบครัวผมทำธุระกิจเกี่ยวกับฟามร์หมู ผมผิดไหมคับที่ชอบอิสลาม พ่อบอกว่าอิสลาม กับเราไม่ได้หลอกลูก เเล้วผมก็ไปบอกว่าเเบบ ชอบนะเค้าบอกเป็นเพื่อนดีกว่า ผมควรทำยังไงคับ ผมผิดไหม เธอสวยมาก เเต่ผมก็ไม่หล่อเลย
เพิ่อนก็ไม่ สนับสนุน มันยากมากคับ เพื่อนทุกคนคิดว่าไงคับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าผู้หญิงเขาบอกเป็นเพื่อนกันดีแล้ว เขาน่าจะไม่มีใจให้แล้วนะครับ ผมว่าทางที่ดีควรตัดใจนะครับ จริงๆแล้วผมว่ามันไม่เกี่ยวกับอิสลามหรือครอบครัวเลี้ยงหมูนะครับ เพราะความรักเกิดจากคนสองคน ไม่ใช่เกิดจากฝ่ายเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่