ปรึกษาเรื่องซื้อIpadค่ะ ระหว่าง Air กับ gen7

อยากปรึกษาเรื่องซื้อipadค่ะ พอดีอยากได้มาใช้ทดแทนโน๊ตบุ๊คเวลาออกมาทำงานนอกบ้านค่ะ
โดยงานส่วนใหญ่จะเป็นงานพิมพ์ ทำเอกสารค่ะบน doc บนเวิร์ด นอกจากนั้นเวลาว่างๆก็ทำ aiเล่นค่ะ
ตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่าง ipad air กับ ตัวใหม่gen7ค่ะจริงๆตอนแรกเล็ง gen7ไว้ เพราะ128 gb ราคาไม่แรงค่ะ
แต่พอไปถามที่ช้อป เค้าแนะนำเป็น air เพราะตัวชิพมันใหม่กว่าหน้าจอลื่นกว่าแต่ความจุตัวเครื่องค่อนข้างโดด จาก 64 ไป 256เลย แล้วก็ราคาแรงกว่าประมาณนึง เลยอยากปรึกษาค่ะว่าเป็นตัวไหนดี ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ🙇🏻‍♀️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่