ถามคนใช้ BMW Series 5 ครับ เรื่องขึ้นเขาลงเขา

เดิมผมขับ X3 มันมีปุ่มช่วยขับเวลาลงเขา HDC พอมาเปลี่ยนเป็น Series 5 ได้สักปี ทีนี้จะขับรถไปเที่ยวเขาที่เชียงราย ปรากฎว่าเพิ่งมารู้ว่ามันมีปุ่มนี้แล้ว แสดงว่าคงต้องใช้ engine brake กรณีนี้ต้องตั้งค่าหรือต้องเลื่อนไปที่เกียร์อะไรครับ ต้องขอโทษด้วยครับมือใหม่ BMW จริงๆ

แสดงความคิดเห็น