มีใครโคลนแอพเป๋าตังค์เป็น 2 อัน ในเครื่องเดียวบ้างคะ เวลาไปสแกนจ่าย 2 คน 1 เครื่อง มีปัญหาไหม??

แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 30
ทุกท่านไม่ต้องห่วงนะคะเราไม่ได้โกงค่ะ ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันไม่คิดว่าจะมีคนสนใจขนาดนี้

สรุปคือ เราไปค้นหาโทรศัพท์อีกเครื่อง ที่ไม่ได้ใช้มานานแล้ว จนเจอ และจัดการชาตแบต เปิดใช้งานมันอีกครั้ง (ตอนแรกทำหายไปนานแล้ว แต่พึ่งเจอ)

เราเลยใช้โทรศัพท์สองเครื่อง ของเราหนึ่ง ของย่าหนึ่ง ข้อมูลทุกอย่างของใครของมัน

แล้วย่าก็ไม่ได้ป่วยติดเตียงแบบที่บางคนแซะ เพราะพากันไปใช้สิทธิ์มาเรียบร้อย

ที่มาถามก็เพื่อการหาคำตอบ บางครั้งเราก็ไม่ได้รู้กติกาทั้งหมดว่าเค้าห้ามอะไรบ้างไหม เข้าใจว่ามันเป็นแอพธนาคาร นึกว่ามันจะเข้าได้หลายแอคเค้าท์ ไม่ได้คิดว่ามันจะเลวร้ายถึงขั้นถูกตราหน้าว่าโกง

เราอาจจะฉลาดน้อยไป เพราะไม่ได้เก่งหรือรู้ทุกเรื่องมาตั้งแต่เกิด

ถ้าจะแนะนำก็ช่วยบอก หรือ เตือนกันดีๆก็ได้ ไม่ต้องมาแซะไปเรื่องที่มันเลวร้าย ไม่ใช่ความจริง แค่อธิบายออกมามันยากตรงไหน

ขอให้ได้ด่าไว้ก่อนเนาะคนเรา
มโนไปเรื่อย ตัดสินคนผ่านตัวอักษร

อ้อ แล้วจะบอกให้นะ การที่มาถามนี่มีคนได้ความรู้หลายคน เพราะบางคนเค้าไม่ได้รวย ไม่ได้เกิดมามีสมาร์ทโฟนกันทุกคน
คนแก่เค้าลำบาก บางคนที่เค้ารายได้น้อยจริงเค้าก็อยากได้

คุณอาจจะรวยและมีพร้อม แต่สำหรับคนอื่นมันไม่ใช่ไง เราไม่ได้เอาความจนมาอ้างในการทำสิ่งที่คุณเรียกว่าโกง

แต่เพราะระบบที่รัฐทำมา มันยุ่งยาก ทำให้เกิดปัญหาไปหมด และลำบากมากสำหรับคนรากหญ้าแบบพวกเรา คุณลองนึกถึงคนแก่ คนชรา อีกค่อนประเทศสิ ก่อนจะมาตำหนิ หรือตัดสินเราไม่ดี นั่นนุ้นนี่อ่ะ
ความคิดเห็นที่ 4
อย่างนี้เรียกว่าโกงหรอครับ

เขาไม่ได้ขโมยเอาบัตรประชาชนของอื่นมาลงทะเบียนนี่ครับ จะให้ซื้อมือถือเปิดเบอร์ใหม่สำหรับย่าหรอครับ ถึงเรียกว่าไม่โกง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่