X A5กับ GF8

สวัสดีค่ะ คือเรากำลังตัดสิ้นใจจะซื้อกล้องแบบไว้ถ่ายตอนงานรับปริญญาสักตัว(แบบถ่ายเล่นๆกับเพื่อน) เอาไว้เพื่อไปเที่ยว แอบเล็งๆไว้ก็มี X A5 กับ GF8 คือไปอ่านรีวิวมาแล้ว( แล้วเราเช็คราคาแอบงงราคาของ GF8เห็นในBig camera15,xxx แต่บางอันก็บอก6,xxx เราถือราคาในBig cameraละกันนะ><) เราก็ยังตัดสิ้นใจไม่ได้ พยายามหากระทู้เปรียบเทียบแต่เจอเทียบกับXa3 เลย อยากถามแบบข้อดีข้อเสียชัดๆเทียบกัน2ตัวว่าแตกต่างกันยังไง อันไหนน่าสนใจกว่ากัน ขอบคุณคำตอบล่วงหน้านะคะ >∆<นานางงในงงนานางงในงง
ปล.หรือมีตัวไหนแนะนำได้นะคะ ขอราคาไม่เกิน15,000
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่