ในกรณีนี้ วีซ่า จะ ผ่านไหม ครับ

คือว่าแต่งงานและ มี resident permit  และ id card ของประเทศนั้น(ยุโรป)  และมีชื่อในทะเบียนบ้านของประเทศนั้น
(เคยอยู่ที่นั้น 5ปี) 

เอกสารที่มี
1พาสปอร์ท เล่มเก่า/ไหม่
2ทะเบียนสมรสกับคนประเทศนั้น
3resident permit ของประเทศนั้น
4id card ของประเทศนั้น
5sanitary ของประเทศนั้น

วีซ่าที่เคยมี เชงเกง 2 ครั้ง  ท่องเที่ยว กับ แต่งงาน
แต่ตอนนี้ผมกลับมาประเทศไทย 2 ปี ละครับ
-----------------------------------------------------------------------
คำถามนะครับ

1.ถ้าผมจะกลับไปโดยใช้ วีซ่า ท่องเที่ยว จะง่ายกว่าไหม  . อยากกลับไปเที่ยว สัก  1-3 เดือน  (พักบ้านตัวเอง และ โรงแรม)
2.ตอนนี้ไม่มีงาน /ไม่มีเงินเข้าออกในบัญชี/ แต่มีเงิน ทางบ้านสนับสนุน 7 หลัก ถ้าเอาไปฝากธนาคารก่อนเดินทางเพื่อยื่นวีซ่า จะได้ไหม 
3ผมมีตั๋วเครื่องบิน ไป-กลับ เพราะฉนั้นกลับแน่นอน (อีกอย่างถ้าจะไม่กลับก็ได้ เพราะมีสิทธิ์ในการพำนัก) เพื่อนๆคิดว่าอย่างไร
4.ควรเตรียมตัวไงดีครับ 
5.เปอร์เซนผ่านเยอะไหม เพราะเอกสารของทางประเทศนั้นผมก็มี 

ขอบคุณมากครับ    ตอนนี้มึนตึบไม่รุ้จะเริ่มยังไง
แสดงความคิดเห็น