Check through กระเป๋า กรณีซื้อตั๋วแยก 2 ใบ Skyteam (VIETNAM/Aeroflot) ?

กระทู้คำถาม
VIETNAM AIRLINES Flight Number VN 63 
Arrive  SVO MOSCOW SHEREMET 
06:45 TERMINAL D - DOMESTIC/INTL

Aeroflot   ไป St. Petersburg Pulkovo Airport (LED)
Departure: SVO MOSCOW SHEREMET 
มีไฟลท
09.40 มีเวลาเปลี่ยนเครื่อง 3 ชม TERMINAL B
10.55 มีเวลาเปลี่ยนเครื่อง 4 ชม TERMINAL B
11.30 มีเวลาเปลี่ยนเครื่อง 5 ชม TERMINAL B

ซื้อตั๋วแยกกัน 
VIETNAM AIRLINES ได้กระเป๋า 30 โล จะโหลดไม่เกิน 23 โล
Aeroflot ซื้อกระเป๋าเพิ่ม 23 โล

ทั้งสองสายการบินเป็น Skyteam
1 ผมสามารถ Check through กระเป๋าเดินทาง จากไทย(BKK) ไปถึง St. Petersburg (LED) ได้ไหมครับ

ถ้าทำได้ ไฟลท์ จะเลือก 09.40 มีเวลาเปลี่ยนเครื่อง 3 ชม น่าจะทัน ถ้าไม่ได้คงต้องเลือกไฟลท์เผื่อรับกระเป๋าด้วย 

ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่