+สงสัยครับ ถ้าจะไปดูบอลทีมชาติไทยพบทีมชาติคองโก ที่สนามบีจีรังสิต ปทุมธานี วันที่ 10 ตุลาคมนี้+

สงสัยครับ ถ้าจะไปดูบอลทีมชาติไทยพบทีมชาติคองโก ที่สนามบีจีรังสิต ปทุมธานี วันที่ 10 ตุลาคมนี้ ซึ่งเป็นวันพฤหัสบดี และเป็นช่วงปิดเทอมพอดี คิดว่า รถไม่น่าจะติดมาก น่าจะสู้ไหว ขอถามดังนี้ครับ

1. มีแยกบัตรเด็กผู้ใหญ่ไหมครับ ราคาต่างกันไหม หรือว่าเท่ากันครับ
2. ระหว่างบัตรโซน 350 กับ 500 บาท การรับชมแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ใครเคยไปสนามบีจีบ้าง อยากให้ช่วยแนะนำโซนที่ดี แจ่มๆ อยากให้เด็กๆ ไปร่วมเชียร์บอลไทยด้วยครับ
3. ซื้อบัตรไทยทิคเก็ตหลายใบมีส่วนลดไหม
4. สนามบีจีจอดรถได้ตรงไหน หาที่จอดยากไหมครับ
5. ควรไปตั้งแต่กี่โมง เพื่อไม่ให้มีปัญหาเรื่องที่จอดรถ หรือการเข้าสนามช้า
6. ควรเตรียมอะไรไปบ้างระหว่างนั่งรอในสนาม
7. จะให้เด็กที่ไม่เคยดูฟุตบอลเลย เข้าใจกติกาฟุตบอลแบบง่ายๆ ได้อย่างไรครับ
8. มีวิธีไหนทำให้ "ภรรยา" เข้าใจ "สามี" ที่รักบอล ชอบบอลทีมชาติเป็นชีวิตจิตใจ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ไปเบียดความรักที่มีต่อเธอกับลูกบ้างครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
1 ไม่ทราบ
2 350 อาจโซนหลังประตูทั้ง 2 ฝั่ง 500 น่าจะโซนด้านข้าง 500 เลยน่าจะดีกว่า
3 ไม่ลดครับ
4 ที่เคยไปสนามบีจี อยู่ในโรงงานเข้าไปจอดรถในโรงงานได้เลยถ้าเขาจัดดีๆ ที่จอดรถเยอะมาก
5 บ่าย 3-4 โมงน่าจะโอเคร
6 ไม่ต้องเตรียมไรไปที่สนามมีขายทุกอย่าง อาจจะเตรียมของกินและร่มกับชุดกันฝน
7 อธิบายอย่าง คห.2 บอกไว้ กับพาเขาไปเล่นจริงๆ ถ้าเขาชอบเขาจะศึกษาเอง
8 พาไปด้วยครับ เมื่อก่อนแฟนผมก็ไม่ชอบดู พอพาไปดูบอลสโมสร 1-2 ครั้ง ตอนนี้ติดใจชวนไปดูเองตลอดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่