ผิดเงื่อนไข RMF ทำไงได้บ้างค่ะ ผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
ซื้อ RMF มาตั้งแต่ปี 57 ซื้อต่อมาปี 58, 59  แต่พอปี 60 และ 61 ลืมซื้อไปสนิทเลย  มาปี 62 จะไปซื้อแบงค์เลยทัก เพิ่งทราบว่าทำผิดเงื่อนไข  ทำไงได้บ้างคะ
1. เราต้องขายออกหมดเลยหรือเปล่าครับ (แบงค์บอกให้ขายออกให้หมด แล้วไปเคลียกับสรรพากรก่อน)  
2. ถ้าปีนี้เราเลือกซื้อต่อไป แม้จะผิดเงื่อนไขแล้วได้ไหม เพราะอยากได้ผลประโยชน์ต่อ (ลดภาษี และผลกำไรดี)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่