มีวิธีไหนที่สามารถลบสีทาบ้านที่ถูกทาบนกระถางต้นไม้เซรามิคออกบ้างไม๊ครับ?

ที่บ้านใช้กระถางต้นไม้เซรามิคที่ตัวกระถางเป็นสีๆเงาๆจากราชบุรีอยู่ครับ แต่เมื่อสี่-ห้าปีที่แล้ว มีซินแสมาทักว่ากระถางต้นไม้สีๆไม่ถูกโฉลกกับผู้พักอาศัยในบ้าน คุณพ่อเลยเอาสีทาบ้านหรือสีน้ำมันเนี่ยแหละครับ ทาทับจนกลายเป็นสีขาวล้วนทั้งกระถางเลย แต่ว่าตอนนี้สีที่ทาไว้บริเวณขอบกระถางเริ่มแตกเริ่มลอกแล้ว บวกกับที่ไม่มีความเชื่อด้านฮวงจุ้ยอยู่แล้วด้วย เลยอยากจะลอกสีออก ให้เป็นสีของกระถางเซรามิคเหมือนเดิม

จึงอยากจะทราบว่ามีน้ำยาตัวใด หรือวิธีไหนที่จะลอกสีได้ไม๊ครับ? ไม่แน่ใจว่าน้ำยาลอกสี Paint Remover ของ TOA จะลอกได้หรือไม่ เลยยังไม่ได้ซื้อมาลองเลยครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่