รบกวนสอบถามจุดรับฝากกระเป๋าเดินทาง ในท่าอากาศยานนานาชาติพนมเปญหรือจุดอื่นๆ ในพื้นที่ใกล้เคียงครับ

สวัสดีครับ  รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิก Pantip ทุกท่านครับ 
เนื่องจากผมมีแผนการเดินทางไปที่พนมเปญ-เสียมราฐครับ

โดยมีความตั้งใจว่า จะฝากกระเป๋าเดินทางไว้ที่สนามบินก่อน
และเที่ยวในตัวเมืองพนมเปญ ในลักษณะของ One Day Trip
แล้วค่อยกลับมาเอากระเป๋า แล้วค่อยต่อเครื่องไปลงที่เสียมราฐอีกต่อหนึ่งครับ

เบื้องต้นลองค้นหาข้อมูลคร่าวๆ ตามกระทู้ต่างๆ ใน Pantip
ซึ่งผมไม่เจอเพื่อนสมาชิกท่านใด ได้กล่าวถึงการฝากกระเป๋าไว้ที่สนามบิน
หรือตามจุดและพื้นที่ใกล้เคียงเลยครับ 
นอกจากนำกระเป๋าไปฝากไว้ที่ที่พักหรือทางโรงแรม

รวมถึงผมลองค้นหาตามเว็บไซต์ภาษาอังกฤษ
จนได้รับข้อมูลว่า

ในอดีตทางสนามบินเอง ก็เคยมีจุดให้บริการฝากกระเป๋าอยู่
แต่ได้ปิดให้บริการลง ตั้งแต่ช่วงเดือนพฤศจิกายน 2016 เป็นต้นมา
เหตุผลเนื่องจากเรื่องความปลอดภัยครับ 
(Cr: https://www.sleepinginairports.net/guides/phnom-penh-airport-guide.htm)

ผมจึงอยากทราบและรบกวนสอบถามท่านสมาชิกครับว่า
นอกจากสนามบิน (ซึ่งไม่ได้ให้บริการฝากกระเป๋าแล้ว จากข้อมูลข้างต้น)
ยังพอมีพื้นที่ใกล้เคียง หรือมีตรงจุดใดบ้าง
ที่มีบริการรับฝากกระเป๋าเดินทางครับ?
หรือหากท่านมีคำแนะนำต่างๆ  ผมเองก็ยินดีครับ

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลต่างๆ
และต้องขอโทษ หากเกิดข้อผิดพลาดในการตั้งกระทู้
รวมถึงข้อผิดพลาดในการติดแท็กต่างๆ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่