รบกวนคนที่เคยได้ทุน KGSP ของรัฐบาลเกาหลีเข้ามาหน่อยค่า

ตอนนี้เราอยู่ระหว่างการรวบรวมข้อมูลสำหรับสมัครทุน KGSP ระดับป.โท ของปี 2020 อยู่ค่ะ
ส่วนตัวจบวิศวะคอม มหาลัยของรัฐ ( 3 พระจอม ) แต่เกรดไม่สูงมากประมาณ 3.2 กว่าๆ ค่ะ ไม่เคยติด F
ปสก ทำงานมาปีกว่า ในสายงาน IT ค่ะ
เลยอยากเรียนต่อป.โท ในสาย IT มองๆ ไว้หลายมหาลัยเช่น
1. KAIST - Korea Advanced Institute Of Science and Technology
2. POSTECT - Pohang University of Science and Technology
3. Hanyang University
เกณฑ์ในการเลือกของเราคือรายละเอียดของหลักสูตร, คณะ แล้วก็งานวิจัยค่ะ 
แต่จากรายชื่อข้างต้นที่บอกไปเป็นมหาลัย TOP ของเกาหลีใต้หมดเลย กลัวว่าเค้าจะไม่เลือก

อยากรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เคยได้ทุน ช่วยบอกคณะ, ชื่อมหาลัย แล้วก็เกรดที่ใช้สมัครได้มั้ยคะ
เผื่อเราจะได้กลับลำทัน เอามหาลัยที่เป็นไปได้มากกว่า อยากได้ทุนนี้จริงๆ ค่ะ

แล้วก็ลักษณะนี้ควรเลือก Embassy Track หรือ University Track ดีคะ? ส่วนตัวเล็ง University track ไว้ 
เลยต้องหาข้อมูลเยอะๆ

ขอบคุณค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่