สอบถามเรื่อง German Rail Pass หน่อยค่ะ

ถ้าเราอยู่เบลเยี่ยม(มาเที่ยว) อยากเดินทางไปเที่ยวต่อที่เยอรมัน
(สมมติเราซื้อบัตร German Rail Pass แบบเดินทางติดต่อกัน จากบริษัทในไทยมาแล้ว)

1. สามารถใช้ German Rail Pass นั่งรถไฟ ICE จาก Brussels(Zuid/Midi) ไป Cologne ได้เลยไหมคะ?

2. ถ้าได้ การ Valid (ลงทะเบียน) ตั๋ว สามารถทำได้ที่สถานีรถไฟใน Brussels เลยไหม? หรือทำที่ไหน ยังไง?

3. แล้วการเดินทางโดย ICE จาก Brussels ไป Cologne จะต้องสำรองที่นั่งล่วงหน้าไหมคะ? หรือ Hop on ได้เลย ถ้าต้องสำรองที่นั่งต้องเสียค่าบริการเท่าไหร่ แล้วต้องสำรองกี่วันก่อนออกเดินทางคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่