ต่อ พรบ แล้วทะเบียนผิด ทำอย่างไร??

สวัสดีค่ะ ต้องขอเล่าย้อนไปสักหน่อยเพื่อให้เข้าใจนะคะ เราซื้อรถมอไซที่ร้านร้านนึง ที่มาเปิดร้านใหม่ที่สาขาใกล้บ้านแต่บริษัทแรกอยู่ที่ลพบุรี เราซื้อมาเมื่อ 7 ปีที่แล้ว - เลขทะเบียนแรก คือ 1111 ลบ (ป้ายแดง)

ต่อมามีการเปลี่ยนป้ายทะเบียน โอนมาที่จังหวัดเราคือนครราชสีมา จึงเปลี่ยนเป็น 2222 นม เราก็ให้น้องเอาไปใช้ แต่น้องขาดการต่อ พรบ มาเกิน 3 ปี จึงต้องเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่ ซึ่งเปลี่ยนแล้วเป็น 3333 นม

เสร็จแล้วเราก็มาต่อ พรบ แต่เจ้าหน้าที่พิมพ์เลขทะเบียน 1111 ลบ แบบนี้ผิดไหมคะ ?? เราคิดว่าหากเปลี่ยนเลขป้ายทะเบียนและต่อ พรบ ใหม่ จะต้องใช้เลขทะเบียนปัจจุบัน

ส่วนรถอีกหนึ่งคันก็ต่อ พรบ ปกติ แต่ เจ้าหน้าที่คิดเงินขาดไป 140 บาท เราต้องทำอย่างไรคะ เพราะเหมือนเจ้าหน้าที่จะดู CC ผิดไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่