เริ่มต้นสร้าง Android Application ลงมือถือยังไง ?

ผมสนใจที่จะเรียนรู้และสร้าง Android Application ใครที่พอมีความรุ้เรื่องนี้ช่วยแนะนำให้ผมทีครับว่าผมควรเริ่มต้นจาก จุดใหนไปจุดใหน
เอาตั้งแต่ 0 ไป 100 เลยครับ ผมอยากเรียนรู้ แต่ยังไม่รู้ว่าควรเริ่มต้นจากตรงใหนก่อน

App ที่ผมคิดไว้เบื้องต้นเช่น App เกี่ยวกับเกมส์ต่างๆ ( เกมส์ง่ายๆ ไปเกมส์ยากๆ ) , App เกี่ยวกับการสอน เช่น App สอนภาษา , คู่มือต่างๆ ฯลฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่