จับฉลาก u23 ออกมาแบบนี้ ต้องบอกเลยว่า โชคดีแล้วที่ไม่ได้อยู่กลุ่ม Bและ C

ต่อให้นิชิโนะคุม ถ้าไทยไปอยู่กลุ่ม BและC ผมบอกเลยว่ารอดยากครับ จมบ๊วยแน่นอน 

ไม่ได้ดูถูกทีมชาติตัวเองนะ แต่มองตามความเป็นจริง u23 รอบนี้มีตั๋วโอลิมปิคเป็นเดิมพัน ทุกชาติจัดหนักจัดเต็มแน่นอน ไม่ใช่เอาเด็กมาหาประสบการณ์แบบ2ปีที่แล้วนะครับ เพราะฉะนั้น การเลี่ยง ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ อุซเบกิสถาน การ์ต้า ซาอุ ได้ถือว่า มีลุ้นแล้ว

** หนักสุดในสายไทย คือ อิรัก ต้องบอกเลยว่า สำหรับทีม u23 อิรักนี่ระดับน้องๆ เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น การ์ต้า อุซเบ เลยทีเดียว แต่สำหรับออสเตรเลียและบาห์เรน ไม่ได้เก่งขนาด4-5ทีมด้านบน ถ้าไทยเราเล่นรัดกุมและ top ฟอร์มโดยไม่มีข้อผิดพลาด ไทยเราก็อาจจะหักปากกาเซียนเข้ารอบต่อไปก็เป็นได้ **

ป.ล. แต่กลุ่ม Bกับ C นี่หนักจริงๆ ไม่เทพจริง ผ่านเข้ารอบไม่ได้แน่นอน ส่วนกลุ่มเวียดนามน่าจะเบาที่สุดใน 4 กลุ่มแล้ว (เป็นการประเมินเบื้องต้นเท่านั้น เวลาจริงจะเป็นยังไง ค่อยว่ากันอีกที่ครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่