ตั้งค่านิคอนD600 กับแฟลช SB 800 กับ ทริกเกอร์ YONGNUO RF 603 II

กระทู้สนทนา

เรียนทุกท่านครับ
ผมขอความช่วยเหลือหน่อยครับ กล้องนิคอน D600 + แฟลช SB800 จะตั้งค่าใช้แยกแฟลชกับทริกเกอร์ ยังนัว ตามรูปที่แนบมาครับ ผมพยายามตั้งค่าเกือบ 2 ชั่วโมง แฟลชก็ยิงไม่ออกสักครั้ง มาตั้งที่กรุ๊บ A มันก็ไม่ล๊อค มันจะขึ้นไปที่ Built-in flash ตลอดเลยครับ ก็ไม่รู้จะทำยังไง ผมก็เลยมาขอความช่วยเหลือจากท่านที่รู้ ในที่นี้แหละครับ ( ผมจะใช้แฟลชแยก วันศุกร์นี้ซะด้วยครับ)  ขอขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ
 ปล. ทริกเกอร์คู่นี้น่าจะเป็นแบบแมนนวล ใช่ไหมครับ ) 
แสดงความคิดเห็น
Preview