S10+ สอบถามคนที่ใช้งานอยู่ เวลาเพิ่มลดเสียงสนทนา เสียงมีเดียมันเพิ่มลดตามด้วยมั้ย

S10+ อะ เวลาเพิ่มลดเสียง 
สมมติเราคุยโทรศัพท์ใช้มั้ยคะ เราจะสามารถเพิ่มลดเสียงแยกประเภทได้ เสียงสนทนากับเสียงมีเดีย
เครื่องเก่าs7e เราก็ลดเสียงสนทนาลง เอาเสียงมีเดียขึ้น เสียงสนทนาก็จะเบาของมันเลย มีเดียก็ดังตามที่ปรับ
แต่พอใช้s10+ ทำไมเวลาลดเสียงสนทนา เสียงมีเดียมันเบาลงด้วย จะเพิ่มหรือลดเสียงมีเดียก็ทำได้ปกตินะ แต่ถ้าเราลดเสียงหรือเพิ่มเสียงสนทนามันเหมือนจะลดและเพิ่มเสียงมีเดียเราไปด้วยอะ คือเราอยากจะเบาเสียงสนทนาแล้วเพิ่มมีเดีย แต่มันก็พ่วงกันอะ ลดเสียงสนทนา มีเดียก็เบาลงด้วย พอเพิ่มเสียงสนทนามีเดียก็ดัง แต่เสียงสนทนามันก็ดังด้วยอะ 
ระบบงี้มันปกติหรือเปล่าคะ คนอื่นเป็นมั้ย หรือยังไง ระบบเสียงมันยังไง มีให้ตั้งค่าไรมั้ย หรือทำมาแบบนี่ หรือเครื่องเราผิดปกติ

เพื่อนที่ใช้s10+ มีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่