สอบถามเรื่องการซื้อตั๋วรถไฟล่วงหน้าที่สถานีครับ

ถ้าไม่สะดวกจองผ่านเว็บหรือคอลเซ็นเตอร์ สามารถจองที่สถานีรถไฟต้นทางเลยได้ไหมครับ สมมุติไปซื้อตั๋ววันนี้ แต่จะเดินทางวันที่ 11 ต.ค. และกลับวันที่ 14 ต.ค. แต่เคยเห็นคนจะซื้อตั๋วล่วงหน้า แต่พนักงานกลับบอกว่าต้องมาซื้อในวันเดินทาง

สามารถซื้อตั๋วขากลับได้เลยไหมครับ เช่น ซื้อตั๋วที่สถานีลพบุรี ตั๋วขาไป ลพบุรี-ชุมทางบ้านภาชี และ ชุมทางบ้านภาชี-ขอนแก่น ส่วนตั๋วขากลับจะเป็น ขอนแก่น-ชุมทางบ้านภาชี และ ชุมทางบ้านภาชี-ลพบุรี (ขาละ 2 ต่อ)

สามารถเลือกที่นั่งหรือตู้นอนได้เหมือนการซื้อตั๋วในวันเดินทางไหม

พอดีผมไม่เคยซื้อตั๋วล่วงหน้าครับ แล้วเมื่อวันก่อน (วันจันทร์) ผมเดินทางกลับจากบุรีรัมย์ แต่ปรากฏว่าชั้น 2 เต็มทุกที่นั่ง ต้องนั่งชั้น 3 แถมเกือบได้ตั๋วยืนด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่