ขอคำปรึกษาย้อมสีผม กัดสีผม

เรากำลังจะทำสีผมแบบสีเทาเงิน ต้องกัดสีผมแน่นอน ในอีก 4 วัน  คุยราคากับช่างไว้แล้วด้วย
ทีนี้เราพึ่งมาอ่านเจอว่า ถ้าย้อมดำแล้วจะติดยาก แก้ยากมาก  ซึ่งเราก็พึ่งย้อดำมาเมื่อวันที่ 1 ก.ย. ที่ผ่านมา
วันนี้วันที่ 25 ก.ย. แล้ว    เราควรทำยังไงดี เรากลัวทำสีแล้วไม่ติดไม่สวยตามแบบ ราคาทำสีก็ไม่ถูกด้วยกลัวเสียเงินไม่คุ้ม

การกัดสีผมแบบที่ช่างจะทำ มันช่วยล้างสีได้ร้อยเปอร์เซ็นไหม  คือ ช่างบอก ต้องกัดสี 2 รอบ
มะกรูด มะนาน น้ำส้มสายชู โค๊ก ที่อ่านเจอมาสามารถหมักผมล้างสีได้เยอะมากไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่