จะพาหมาเดินทางไกล ทำไงดีคะ

คือจะย้ายบ้าน แล้วทีนี้ ต้องการเอาหมามาด้วย ไม่อยากทิ้งน้อง หมาบ้าน โตเต็มวัยค่ะ
ก่อนหน้านี้คือเคยพานั่งมอไซต์อยู่ แต่ก็นานแล้ว ตั้งแต่ก่อนเข้าโตเต็มวัย
แต่ทีนี้ ระยะทางที่จะพาน้องค่อนข้างไกลค่ะ ส่วนตัวเราชินแล้วเดินทางบ่อย แต่เป็นห่วงน้องค่ะ จะให้น้องนั่งกระบะท้าย ทำกรงให้ กลัวน้องเครียด เพราะไม่เคยขัง ไม่เคยล่าม และน้องสนิทกับเราแค่คนเดียว เราเลยคิดว่าเราจะกลับไปเอาน้องค่ะ
ระยะทางจากยะลา-ประจวบฯค่ะ
ระยะเวลาการเดินทาง ราว12ชม.(ครึ่งวัน)
แสดงความคิดเห็น