ใช้เม้าส์ปากกาวาดรูปใน one note แต่เวลาวาดขึ้นเป็น cursor เม้าส์ธรรมดา ขอวิธีแก้ไขค่ะ

เวลาจะวาดรูปใน one note พอเลือก pen/pencil cursor จะเปลี่ยนเป็นจุดเล็กๆ เหมือนปากกาค่ะ แต่พอเวลาที่กำลังวาดมันกลายเป็น cursor เม้าส์แบบธรรมดา พอวาดเสร็จแล้ว cursor ก็เป็นจุดเล็กๆ เหมือนเดิม มันค่อนข้างรำคาญอะค่ะ พอมีใครทราบวิธีแก้ไขปัญหานี้ไหมคะ 

ปล. เม้าส์ปากกาเราของ wacom รุ่น one ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่