พัดลมcpu ทำงานตลอดเวลาทั้งๆที่ยังไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไร ต้องทำอย่างไรดีครับ

เป็นNotebook ที่พึ่งไปลงwin 8.1 ใหม่ครับ ก่อนหน้านี้ windows มีปัญหา ก็เลยกลับไปให้IT city ลงwin 8.1
รุ่นที่เป็นlicensed มาพร้อมกับซื้อเครื่องเมื่อ4-5ปีก่อนครับ

แต่พอกลับมาจากที่ลงwin8.1 ครั้งนี้ รู้สึกว่าพัดลมcpuทำงานตลอดเวลา แบตก็หมดเร็วมาก
พอมาดูtask manager ก็เจอservice host : Local system ใช้cpu ทำงานตลอดเวลา
ไม่ทราบว่าจะปิดได้หรือไม่ครับ ผมลองend task ไปพัดลมก็เงียบ แต่ซักพัก เจ้าตัวนี้ก็กลับมาทำงานใหม่ครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่