ถ้าโครงการติดสัมปทานเนทค่ายอื่น และเราจะใช้ TRUE จะต้องทำยังไง ตอนนี้ ยังไม่มีนิติ ค่ะ

ตอนนี้โอนบ้านแล้ว แต่ปัจจุบันใช้เนททรูอยู่ที่บ้านเก่า พอซื้อบ้านใหม่จะย้าย เพราะเป็นลูกค้าทรูอยู่แล้ว พอมาเจอโครงการบอก ทรูห้ามเข้าเพราะ ติดสัมปทานค่ายอื่นอยู่เลย และพูดเหมือนบังคับให้เราทำตาม แบบนี้เราสามารถ เอาช่างมาเดินตรงเข้าบ้านเลยจะมีปัญหาไหม เพราะ ในสัญญาซื้อขายระหว่างโครงการ กับ  ผู้ซื้อไม่มีกฏข้อนี้อยู่ จิงกำลังงง เราซื้อบ้านแล้ว ทำไมต้องมาริดรอนสิทธิ์ แบบนี้ ....

** ล่าสุด 26/9/2562 มีการคุย ลักษณะ เหมือนจะไม่ได้ติดสัมปทาน นะคะ เหมือน ที่โยงสายเข้ามา แค่สัญญา 1 ปี เพราะ AIS เข้ามา เลยให้สิทธิ์ AIS  ก่อน เพราะ ถ้า สัมปทาน จิง ทางโครงการต้องมี โปร คอนแทคกับ ais แต่อันนี้ โครงการบอกไม่มีให้ไปติดต่อ AIS เอง เพราะ โครงการแจ้งว่า เซลAIS ไม่มีหน้านี่ให้โปร และไม่มีแนะนำให้ไปติดต่อ ศูนย์ หรือ call center  ais  แทนเองค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มปวดหัว กับ หัวหน้าเซล พูดจาแย่ ขึ้นเสียง ไม่รับฟัง ดูไม่ให้เกียรติ ลูกบ้าน  บทสรุป ก็บอกแค่ว่า ถ้าลูกบ้าน อยากทำก็ทำคะ เอาที่สบายใจ และ หัวหน้าเซลคนนี้บอก เดะจะไปติดต่อ AIS ว่า ลูกบ้านไม่สะดวกรับบริการเอง เท่านั้น 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่