หาที่พักให้ พระสงฆ์มาสอบที่ม.ราม

เวลาพระมาสอบที่มหาวิทยาลัยคำแหงเนี่ย แล้วต้องการเข้าพักกับวัดที่อยู่ใกล้ใกล้อย่างเช่นวัดเทพลีลาหรือ วัดที่อยู่ใกล้ใกล้ม.ค่ะ
อยากทราบว่าต้องทำยังไงบ้างเตรียมเอกสารอะไร
หรือต้องเข้าไปติดต่อใคร
หรือว่าไม่สามารถเข้าพักได้ต้องเช่าห้องอยู่แทนค่ะรบกวนแนะนำหน่อยด้วยค่ะ
เพราะว่าพี่ชายของดิฉันบวชเป็นพระแล้วก็ไม่สามารถมาอยู่ห้องเดียวกับฉันได้ก็เลยอยากสอบถามว่าจะให้ไปอยู่วัดได้รึเปล่าหรือว่าอยู่ต้องเปิดห้องเช่าอีกห้องคะ 

ปล.ทางบ้านอยากให้อยู่ที่วัดมากกว่าค่ะเลยไม่รู้จะทำไงดี
แสดงความคิดเห็น