สอบเข้าคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ต้องอ่านหนังสืออะไรและต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีปีนี้น้องสาวเรียนม.6 สายการเรียนวิทย์ - คณิต ปีหน้าต้องเข้ามหาวิทยาลัย โดยส่วนตัวน้องสาวอยากเรียนวิศวะคอมพิงเตอร์ หรือ วิศวะอิเล็กทรอนิกส์ ซึ่งทางพี่สาวและพี่น้องคนอื่นไม่มีข้อมูลด้านนี้เลยค่ะ. เพราะเรียนสายอาชีพ และยิงตรงเข้ามหาวิทยาลัยเอกชน และราชภัฏ โดยน้องไม่ได้เรียนเก่งนะคะ เกรดประมาน 2.40  น้องอยากเรียนที่ราชมงคลสุวรรณภูมิมากค่ะ  เลยรบกวนสอบถามข้อมูลจากผู้รู้และผู้ชี้แนวทวงการเรียนค่ะ ว่าต้องอ่านหนังสืออะไรบ้าง ต้องเตรียมตัวอย่างไร ทั้งการรับตรงของมหาวิทยาลัย และรับผ่านระบบแอดมิชชัน ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่