สอบถามการปลูกมะม่วงหน่อยครับ

ถ้าซื่อต้นกล้าจากข้างนอกมาปลูก​ ทาบกิ่งมา​ มีวิธีดูมั้ยครับว่าผมจะออกมาดีเมื่อต้นโตแล้ว

ที่บ้านญาติมีต้นมะม่วงน้ำดอกไม้​ อายุ​ 30​ กว่าปีแล้ส​ แต่ตอนนีเไม่ค่อยดูแล​  ผลไม่ใหญ่เหทือนเดิม​ ถ้าไว้ทาบกิ่วง​ จะเหมาะมั้ยครับ

ถ้ากรณีต้นเป็นโรคแล้วต้องใส่ยา​ มันมีถุงเล็กๆขายมั่ยสำหรับครปลูกที่บ้านต้นหรือสองต้น​  หรือพวกน้ำหมักที่ไล่แมลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่