วีซ่าเยี่ยมเยือนเบลเยี่ยม แต่จะพักที่ฝรั่งเศสนานที่สุด 🤔???

สวัสดีค่ะ
เพื่อนชาวเบลเยียมจะเชิญไปเที่ยวที่เบลเยียมและฝรั่งเศส แต่เค้าจะพาเราไปอยู่บ้านพักตากอากาศของเค้าในเมืองnice ที่ฝรั่งเศสเสียส่วนใหญ่ คือจำนวนวันมากกว่าอยู่ที่เบลเยี่ยมค่ะ แต่ตามหลักการเชงเก้นต้องของวีซ่าประเทศที่เราพักนานที่สุดซึ่งคือฝรั่งเศส

คำถามคือ การจะขอวีซ่าเชงเก้นเบลเยียมเราต้องทำอย่างไรคะในกรณีแบบนี้ ในเมื่อผู้เชิญเป็นชาวเบลเยียมแต่พักที่ฝรั่งเศสนานกว่า??🤔

ขอบคุณค่ะ😊
แสดงความคิดเห็น
Preview