ถามเรื่อง Apple ID ที่เชื่อมระหว่าง Iphone & Ipad ช่วยทีค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเราซื้อไอแพดมาใหม่ ตอนครั้งแรกที่ใช้เราลงชื่อเข้าใช้ apple id เดิมของ iphone ที่เราใช้อยู่ทุกอย่างก็เลย link กันกมดเลยค่ะ
ตอนนี้เราอยากสร้าง apple id ของไอแพดใหม่แบบไม่ให้ link กันแล้ว สามารถทำได้ไหมคะ 
เราลองลงชื่อออกแล้ว พอจะกดซื้อแอพมันไม่มีปุ่มให้สร้าง apple id ใหม่อ่ะค่ะ มีแต่ให้ลงชื่อเข้าใช้ apple id ที่มีอยู่แล้ว
เราต้องทำยังไงบ้างคะ รบกวนช่วยตอบทีนะคะ พอดีเราอยากเก็บภาพไว้ในไอแพด แต่มันเชื่อมกันอยู่พอเราลบจากไอโฟนไอแพดก็เลยลบไปด้วยอ่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่