เพื่อนๆคิดยังไงกับโชว์ร้องของเจ้าลิซแชงวันนี้บ้างคะ?

เราหวีดหนักมาก...ต้องขอบคุณเจ้าแชงที่ชวนเจ้าลิซร้องเพลงด้วยกัน  เสียงทั้งคู่น่ารักมาก อยากให้ได้ไปร้องเพลงประกอบการ์ตูนดิสนี่ย์เลย เพื่อนๆคิดว่าเสียงเจ้าลิซเป็นไงบ้าง และดูโชว์ของทั้งคู่แล้วรู้สึกอย่างไร
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 18
Fancam นี้ชัดมากก ขอแปะ ^^

BLACKPINK 'Lisa' L-O-V-E (Nat King Cole cover) [블랙핑크 리사] 4K 직캠 by 비몽
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ความคิดเห็นที่ 19
อ่านความเห็นแต่คนคือ ตบมุกได้อร่อยมาก ทำไมถึงตลกกันอย่างนี้ 555 แบล็กพิงค์สามช่าว่าฮาแล้ว นี่บลิ้งก์ม๊กจ๊กกันเหรอคะเนี่ย 😂

ว่าจะเขียนหลายครั้งแล้ว เรื่องการร้องของลิซที่สังเกตมา น้องร้องได้ยูนีคในแบบของน้องมากๆ ในวงการ K-pop นี่หาคนร้องแบบน้องไม่ได้เลย แม้แต่วายจีที่เป็นต้นสังกัดน้องก็ประดิษฐ์เนื้อเสียงน้องไปไม่ได้ พอเข้าใจแล้วแหละว่าทำไมถึงให้น้องแร็ป เพราะถ้าร้องมันจะต่างจากเพื่อนๆไปเลย อีกอย่างคือด้วยภาษาเกาหลีด้วย เวลาลิซจะใช้พลังเสียงมันก็ไม่สุดเท่ากับเจ้าของภาษาเอง ในขณะที่ร้องเพลงภาษาอังกฤษ อย่างเช่น L.O.V.E นี้น่ะเข้าปากน้องมาก ได้เห็นแบบนี้ออกมาคือดีใจมากเลยค่ะ ได้ฟังเสียงเจ้าลิซเยอะๆสักที ตอนนี้พี่รู้และเห็นด้วยตัวเองแล้วนะลิซว่าเสียงน้องดีมากจริงๆ
ความคิดเห็นที่ 36
ชอบมาก ๆ เลยครับ
ผมประทับใจมาก รู้เลย ว่าน้องแชง รัก น้องลิซ มากขนาดไหน อิอิ
ผมสัมผัสได้เลย เพลงนี้ เหมือนบอกความในใจของน้องแชง
ผมว่า ลิซ่า น่าจะสัมผัสได้นะ หลายครั้งที่แชงสัมฯ มักจะพูดชมลิซ่าบ่อย ๆ
และคู่นี้ จะเป็นเพื่อนรักกันมากขึ้น ๆ แน่ ๆ

เคยคิดเล่น ๆ อยากเห็นลิซ่า เต้นแบบ Contemporary + Tap Dance น่าจะสวยมาก ๆ
วันนี้ ได้เห็น Jazz dance เบา ๆ สวยมากกกก ดูผ่อนคลาย              
ทุกอย่างลงตัวกำลังพอดีหมดเลย ไม่เกร็งสุดขีดเหมือนนักเต้นอาชีพที่ชอบเต้นกัน

อยากให้ YG+UMG ลอง Cover เพลงยุด 50's  และให้ทั้ง 4 คน เต้นสไตล์ Broadway Dance สัก 1 เพลง
จะดีต่อใจมาก ๆ และตกฝรั่งมาได้อีกเยอะมาก ๆ

เสียงน้องก็มีเสน่ห์เหลือเกิน อาจไม่มีเทคนิคแพรวพราว
แต่จริงใจดีครับ ชอบบบบบบบบบบบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่