สอบตำแหน่งลูกจ้างปฏิบัติการธนาคารออมสิน62

หลังจากที่สมัครสอบออมสินตำแหน่งลูกจ้างเมื่อเดือน กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา เป็นการสอบครั้งแรกเลย ผ่านทางเว็บไซต์ของธนาคาร 
      ได้รับอีเมล วันที่ 24/7/62 คือรอ ประมาณ5เดือนเลยมั้ง นานมากกกก 555 ให้ไปสอบข้อเขียนวันที่5/8/62 ข้อสอบแนว กพ.เลย +ความรู้ด้านการเงินประมาณ20ข้อ คนสอบประมาณ 300 กว่าคน 
      วันที่ 14/8/62 ก็ประกาศผู้ที่ผ่านข้อเขียนแล้วนัดสอบสัมภาษณ์  ซึ่งไม่น่าเชื่อ มีชื่อเราด้วย 555 ยิ้มเลยย เขามีแบ่งสอบประมาณ 5 วัน ค่ะ 16-20/9/62
เราได้สอบวันที่ 18/9/62 คือ ตื่นเต้นมากกกก เราห่างหายจากการสอบสัมภาษณ์มานานมาก เพราะเรียนจบมาก็ทำงานเลย ไม่ค่อยได้ไปสอบที่อื่น 
     ในวันสอบสัมภาษณ์ เราได้รอบบ่าย คือ ตอนรอเรารู้สึกกดดันตัวเองมาก คงตื่นเต้น อะไรหลายๆ อย่าง เขาเรียกคิวไปเรื่อยๆ พอมาถึงเรา กด นิ้งหน่อง ให้เข้าไปในห้อง มีกรรมการสัมภาษณ์ 3ท่าน มาถึงก็ให้แนะนำตัวก่อนเลย แล้วแต่ละท่านถามคนละอย่าง  คนแรกถามประวัติส่วนตัว การเรียน คนนึงถามประวัติการทำงาน คนนึงถามเรื่องของธนาคาร พวกผลิตภัณฑ์ แต่เอาเข้าจริงบรรยากาศในนั้น ไม่เครียดเลยค่ะ คุยปกติ หลังจากนั้นผ่านไป 15-20 นาทีการสัมภาษณ์ก็จบลง  ตอนนั้นคือโล่งมากกกกกก  

หลังจากนี้เขาบอกว่ารอประกาศผลอีก1-2อาทิตย์  เราก็รอต่อไป ✌️✌️✌️ 

ได้ไม่ได้ยังไง เดี๋ยวมาบอกนะ 😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่