สอบถามเส้นทางไปบ้านศิลปิน

ผมพักอยู่แถวลาดกระบัง จะขึ้นรถไฟฟ้าแอร์พอร์ทลิ้งค์ไปลงสถานีมักกะสัน
แล้วต่อ MRT สถานีเพชรบุรี เพื่อไปออกสถานี บางไผ่
และหลังจากนั้น ผมไม่ทราบว่าจะมีวิธีการเดินทางไปเที่ยวบ้านศิลปิน ด้วยวิธีไหนต่อครับ
รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำวิธีเดินทางต่อให้ผมหน่อยครับ (เห็นว่าติดกับคลองไม่แน่ใจว่ามีเรือโดยสารหรือไม่ครับ)
รวมถึงขากลับมาขึ้นรถไฟฟ้าที่สถานีบางไผ่ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่