เริ่มเป่าฟรุต(Flute)ด้วยตัวเอง

เริ่มเป่าฟรุต(Flute)ด้วยตัวเอง
ขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่หน่อยค่ะ อยากจะเล่นเป็นงานอดิเรก ส่วนตัวไม่เคยเล่นดนตีเป็นงานอดิเรกมาก่อน แต่เคยเรียนอยู่ที่โรงเรียนมาหลายชิ้น ตอนนั้นอยู่มอปลายต้องสอบเข้ามหาลัยเลยต้องอ่านหนังสือ แต่ตอนนี้รู้สึกพร้อมแล้วเลยอยากจะลองเล่นดูสักครั้ง 
ใครมีอะไรแนะนำได้เลยนะคะ เช่น ต้องมีพื้นฐานอะไรก่อนไหม เลือกซื้อฟรุตแบบไหนดีให้เหมาะกับตัวเอง เว็บไซต์/เพจ/ชาแนลแนะนำ สำหรับฝึกซ้อม แนวเพลงที่ใช้ฝึกซ้อมเริ่มจากง่ายๆ ควรจะใช้เป็นเพลงอะไร หรือคำแนะนำอื่นๆได้หมดเลยค่ะ

ปล.อยากจะเล่นฟรุตแต่แถวบ้านไม่ค่อยสอนอ่ะคะ เขามีแต่กีตาร์ เปียโน คีย์บอร์ด ไวโอลินอะไรอย่างงี้อ่ะค่ะ เลยว่าจะลองหัดด้วยตัวเองดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่