RAID Enclosure สามารถแบ่ง Partition ได้ไหม

กระทู้คำถาม
ปกติเวลาใช้ RAID enclosure ไม่ว่าจะเป็น RAID 1 หรือ RAID 5 เครื่องจะเห็นเป็น 1 physical disk 
แล้วจะสามารถแบ่ง partition ให้เป็นหลาย volume ได้มั้ยครับ

ผมต้องการสร้าง RAID แต่ก็ต้องการแบ่งเป็นหลายๆ logical drive ด้วย จะทำได้มั้ยครับ

และแนะนำ RAID enclosure USB 3 ขนาด 4bay ยี่ห้อไหนดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่