รบกวนสอบถาม...มีใครสนใจนำของใช้ที่มีมาปล่อยเช่า เพื่อเป็นการเพิ่มรายได้บ้างไหม?

ตอนนี้กำลังทำการวิจัยเรื่อง Sharing economy ที่มีใน ต่างประเทศ

Concept คือ การเอาสิ่งของเครื่องใช้ที่สภาพดี ยังใช้งานได้ ออกมาให้คนอื่นเช่าเพื่อใช้งาน
โดยเราจะได้ค่าตอบแทนเป็นค่าเช่าสินค้า

ใน ต่างประเทศ มีรูปแบบการเอาของส่วนตัวมาปล่อยให้คนอื่นเช่า โดยผ่าน Platform กลาง
คนเช่า และเจ้าของสินค้า ไม่ต้องเจอกัน ให้คนกลางเป็นคนจัดการ Order 

ตอนนี้ทีมกำลังทำการวิจัยเรื่องนี้ เลยอยากสอบถามความคิดเห็นจากเพื่อนๆว่า มีใครสนใจเอาของที่ตัวเองมี มาปล่อยเช่าให้เกิดรายได้บ้างไหม
เพื่อ
1. สร้างรายได้จากของใช้ที่มี
2. ช่วยโลกในการลดขยะจากการผลิต และลดการทิ้งขยะจากของที่ไม่ใช้

สิ่งของเครื่องใช้ที่นำมาปล่อยเช่าได้
เช่น กล้องถ่ายรูป ขาตั้งกล้อง เครื่องมือช่าง กระเป๋าเดินทาง เสื้อกันหนาว เครื่องดูดฝุ่น เครื่องปั๊มนม ชุดราตรี ชุดแฟนซี เป็นต้น

อยากทราบความคิดเห็นจากเพื่อนๆว่า
1.) ถ้าเพื่อนๆสนใจปล่อยเช่า
คิดว่า จะปล่อยเช่าอะไร

2.) ถ้าไม่สนใจปล่อยเช่า เพราะอะไร เช่น ไม่มีของให้ปล่อย
หรือมีความกังวลเรื่องการเอาของไปให้ผู้อื่นเช่าหรือไม่

อยากได้ความคิดเห็นทุกๆด้านเลยครับ สามารถแสดงความคิดเห็นได้หมดเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่