ช่วยเเนะนำได้ไหมคะว่าระหว่างโยธากับไฟฟ้ากำลังสาขาไหนเรียนยังไงจบไปทำงานอะไรได้บ้าง-?-

สวัสดีค่ะคือตอนนี้หนูอยู่ม.5เเล้วเรียนอยู่สายศิลป์-คำนวณค่ะส่วนตัวเป็นคนชอบสายงานช่างเเล้วก็เป็นคนลุยๆยังไงก็ได้เเล้วอีก1เทอมก็จะจบม.5เเล้วเเต่มันยังมีอีกหลายๆอย่างที่ทำให้ลังเลในการเลือกสาขาเรียนในสายงานช่างก็เลยอยากทราบว่าเเผนกช่างโยธากับช่างไฟฟ้าเนี่ยหลักสูตรการเรียน #เรียนเเบบไหนบ้าง #ต้องเก่งในด้านไหนเป็นพิเศษไหม #สายงานนี้จบไปจะได้ทำงานเเบบไหน
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆหรือคนที่มีประสบการณ์ในด้านนี้ช่วยเเนะนำหน่อยนะคะ🙇‍♀️🖤
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่