ชื่นชม..!! เด็กปั๊มน้ำมัน ปตท.จิฟฟี่ สาขาถนนสิริโสธรฝั่งเข้าเมืองแปดริ้ว

#เรื่องเล่าดีดีจากสมาชิกเรารักแปดริ้ว
สวัสดีค่ะ ชื่อสกุณา นะคะ ขอชื่นชมเด็กเติมน้ำมันปั๊ม ปตท.จิฟฟี่ สาขาถนนสิริโสธรฝั่งเข้าเมืองแปดริ้ว อยู่ตรงข้ามโรงเบียร์คะ
เนื่องจากดิฉันได้ไปเติมน้ำมัน ในช่วงนั้นฝนตกแรงมากแต่รถดันสตาร์ทไม่ติด
ได้มีเด็กปั๊มคนดังกล่าวช่วยมาดูแลรถให้ วิ่งตากฝนไปมาระหว่างรถเค้า เพื่อจะไปหาแบตมาเปลี่ยนให้ ซ่อมอยู่นาน ใช้เวลาพักใหญ่ถึงจะติด

ดีใจคะที่มีพลเมืองดีมาช่วย ไม่งั้นคงขี่รถกลับบ้านไม่ได้แน่ๆ ขอฝากชื่นชมและขอขอบคุณอีกครั้งมายังเพจเรารักแปดริ้วค่ะ 🙏🏻
เรื่องราวดีๆ ก็อยากเอามาแชร์ค่ะ อยากน้อยก็ทำให้เรารู้ว่าเด็กปั๊มดีๆ มีน้ำใจก็ยังมีอยู่นะคะ หัวใจใจหล่อมาก

เครดิต :
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่