saramonic กับ dolby atmos ตัวไหนดีกว่ากัน

พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ครับ ว่าจะเลือกตัวไหนในการถ่ายทำหนังสั้น อุปกรณ์ที่มีก็คือ Boya by-pvm1000 1 ตัวครับ เเล้วก็ saramonic 11-TH 1ตัว ส่วน dolby ที่ใช้ติดมากับกล้อง Panasonic HC-PV100 ครับ อยากทราบว่าจะใช้ตัวไหนดี หรือทั้งสองดีครับ
สถานที่ถ่ายทำก็ในห้องกว้าง เเล้วก็ ที่โล่งเเจ้งครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่